የአማራ ወጣቶችን የሚያስገደሉ 72 ባለሥልጣናትና ደኅንነቶች ተለይተው ታወቁ

#AmharaResistance; Breaking
የአማራ ወጣቶችን የሚያስገደሉ 72 ባለሥልጣናትና ደኅንነቶች ተለይተው ታወቁ
ከሕወሓት መልዕክት እየተቀበሉ ወጣቱን በማሳፈስ እና ጊዚያዊ የፌድራል ፖሊስ እና መከላከያ ኃይል ጊዚያዊ ማዘዥያ እዝ ከመንግሥት በጀት በመመደብ፤ መኪና በማቅረብ እና በማቀናጀት በቀጥታ እየመሩት ያሉ አማራ ነን የሚሉ ባለስልጣናት ተቃወቁ፡፡ የአማራውን ተጋድሎ በሚመሩ የጎበዝ አለቆች ከተባባሪ የአማራ ተወላጅ የመንግሥት ባለሥልጣናትና የፖሊስ ኃላፊዎች ጋር በመተባበር 72 ሕወሓትና የሕወሓት ቅጥረኛ ባለሥልጣናትና ደኅንነት አባላት በስም ተለይተዋል፡፡
ጥናቱን ያካሔደው የጎበዝ አለቆች ቡድን ወ/ሮ ገነት ገ/እግዚአብሔር የተባለችውን የትግራይ ተወላጅና የክልሉ የኢንዱስትሪ ከተማ ልማት ቢሮ ኃላፊዋን በቀዳሚ ጠላትነት አስቀምጧል፡፡
ሁለተኛው አቶ ብናልፍ አንዷለም ሲሆን የክልሉ ትምህርት ቢሮ ኃላፊ እና ም/ርዕስ መስተዳድር ሲሆን በየቦታው የታሰሩ እና የታጎሩ የአማራ ልጆችን ጉዳይ ይዞ በመምራት እና አስካሁን የታሰሩት ያለምንም መፍትሔ ብርሸለቆና ሰባታሚት ብሎም በየጣቢያው ለሚሰቃዩ ወገኖች ዋናውን ኃላፊነት ድርሻ ወስዷል፡፡
በተጨማሪም አቶ ደሴ አሰሜ፤ የአማራ ክልል አሰተዳደር እና ፀጥታ ጉዳየች ቢሮ ኃላፊ፣ አቶ አየለ አናውጤ የክልሉ የመረጃ እና ደህንነት ጉዳይ ዋና የስራ ሂደት መሪ፣ አቶ ደሴ ደጀን የአማራ ክልል ፖሊስ ኮሚሽን ም/ኮሚሽነር፣ አቶ የማነ ነገሽ የአማራ ክልል አሰተዳደር እና ፀጥታ ጉዳዩች ቢሮ የመረጃ እና ስምሪት ኮሚቴ አባል ናቸው፡፡
በተለይም በአሁኑ ስዓት በመላው የአማራ ክልል እየተቀጣጠለ ያለውን አመፅ እና ከግብ እንዳይደረስ ሕወሓት አዋቅሮ እያሰራቸው የሚገኙ የክልሉ 72 ባለስልጣናት እንደሚከተለው ይቀርባሉ፡፡
1. ከማነደር ኢሳያስ ገ/ ኪዳን ከብሄራዊ ደህንነት መረጃ
2. አቶ ይርሳው ታምሬ
3. አቶ ብናልፍ አንዷለም
4. አቶ አለምነው መኮንን
5. ዶ/ር ተሾመ ዋለ
6. አቶ ፍርዴ ቸሩ
7. አቶ አወቀ እንየው
8. አቶ አየልኝ ሙሉዓለም
9. አቶ አየነው በላይ
10. አቶ ደሴ አሰሜ
11. አቶ ዘመነ ፀሃይ
12. አቶ ንጉሱ ጥላሁን
13. አቶ ተስፋየ የንግድ፣ ኢንዱስትሪና ገበያልማት ቢሮ ኃላፊ
14. አቶ ፈንታ ደጀን
15. አቶ ደሳለኝ ወዳጀ
16. አቶ በላይ በጤና ቢሮ የወባ መከላከል የስራ ሂደት መሪ
17. አቶ ሃብቴ በትምህርት ቢሮ የአይሲቲ ክፍል ኃላፊ
18. አቶ ማማሩ ጽድቁ
19. ም/ኮሚሽነር ደስየ ደጀን
20. አቶ መኮንን የለውምወሰን የአብቁተ ዋና ዳይሬክተር
21. አቶ መላኩ አለበል የኢንቨስትመንት ኤጀንሲ ዋና ስራ አስኪያጅ
22. አቶ ምስራቅ የሙሉዓለም ባህል ማዕከል ስራ አስኪያጅ
23. አቶ ምትኩ የጥረት ኮርፖሬት ምክትል ስራ አስፈፃሚ
24. አቶ ስዩም አዳሙ
25. አቶ ሙሉጌታ ደባሱ
26. አቶ ስዩም አድማሱ
27. አቶ ተፈራ ፈይሳ
28. አቶ ሺፈራው ግብርና ቢሮ ህዝብ ግንኙነት ባለሙያ
29. አቶ ተስፋየ የልህቀት ማዕከል ኃላፊ
30. አቶ ቴዎድሮስ የቀድሞ ጣና ሃይቅ ትራንስፖርት ድርጅት ዋና ስራ አስኪያጅ የነበረ አሁን መቅደላ ኮንስትራክሽን
31. አቶ ዘላለም ህብስቱ
32. አቶ የማነ ነጋሽ
33. አቶ ጌትነት የገጠር መንገድ ኮንስትራክሽን ኤጀንሲ
34. አቶ ስለሺ ተመስገን
35. አቶ ዘላለም የግብይት ልማት የስራ ሂደት መሪ
36. አቶ ዳንኤል የሆቴሎች ማህበር ፕሬዚደንት
37. አቶ ኃ/ኢየሱስ ፍላቴ
38. አቶ ብርሃኑ የባህል፣ ቱሪዝምና ፓርኮች ልማት ቢሮ ም/ኃላፊ
39. አቶ ላቀ ጥላየ
40. አቶ ሙሃመድ አልማ ምክ/ስራ አስፈፃሚ
41. አቶ አለማየሁ ሞገስ
42. አቶ አጉማስ የከተሞች ልማትና ግንባታ አክስዮን ማህበር ኃላፊ
43. አቶ ደመቀ የከተሞች ልማትና ግንባታ አክስዮን ማህበር ባለሙያ
44. አቶ አሻግሬ የሴቶች፣ ህፃናትና ወጣቶች ጉዳይ ቢሮ የህፃናት የስራ ሂደት መሪ
45. ዶ/ር ፋንታሁን መንግስቱ
46. አቶ አየለ አናውጤ
47. አቶ ሃብታሙ የርዕሰ መስተዳድሩ ፕሮቶኮል
48. ወ/ሮ ገነት ገ/እግዚአብሄር
49. ወ/ሮ አበራሽ በክልሉ ምክር ቤት የማህበራዊ ጉዳዮች ቋሚ ኮሚቴ ሰብሳቢ የነበረች ነባር ታጋይ
50. አቶ ፈለቀ ተሰማ
51. አቶ ጌታ ኪዳነ ማርያም
52. አቶ ገሰሰው ግብርና ሜካናይዜሽን ተመራማሪ
53. አቶ ዳኜ በጤና ቢሮ የሃይጅንና ሳኒቴሽን ባለሙያ
54. አቶ ፈንታው አዋየው
55. ወ/ሮ ዝማም አሰፋ
56. ዶ/ር አምላኩ አስረስ
57. አቶ ደጀኔ ምንልኩ
58. ወ/ሮ ትልቅ ሰው ይታያል
59. አቶ ላቀ አያሌው
60. አቶ ባይህ ጥሩነህ
61. አቶ ጥላሁን የክልል ም/ቤት የህዝብ ግንኙነት ባለሙያ
62. አቶ ፍስሃ ወ/ሰንበት
63. አቶ ጌታቸው በት/ት ቢሮ የፈተና ኤክስፐርት
64. ዶ/ር ይበልጣል ቢያድጌ
65. አቶ አቃኔ አድማሱ
66. አቶ የኔነህ ስመኝ
67. ኮማንደር ሰይድ የፖሊስ ኮሚሽን
68. አቶ አስናቀ በኢት. ኤሌክትሪክ አገልግሎት የሰሜን ምዕራብ ሪጅን ኃላፊ
69. አቶ ሙሉጌታ ከግብርና ምርምር ኢንስቲቲዩት
70. አቶ ባየ ከልህቀት ማዕከል ኃላፊ
71. አቶ አምባው አስረስ
72. ወ/ሮ ወርቅሰሙ ማሞ
የወይዘሮ ገነት ገ/እግዚአብሔርንና የሌሎች የሕወሓት አባላት ዝርዝር መረጃዎችም አብረው ተልከዋል፡፡

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *